- Các triệu chứng cảm cúm: Ho, sốt, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi theo mùa, viêm mũi dị ứng, chảy nước mắt, ngứa mắt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, viêm xoang, mẫn ngứa.
THÀNH PHẦN
Thành phần dược chất:
- Paracetamol __________ 500 mg
- Dextromethorphan hydrobromid __________ 15 mg
- Loratadin ___________ 5mg
Thành phần tá dược: Starch 1500, Dicalci phosphat, Povidon K90, Natri starch glycolat, Colloidal silicon dioxid A200, Magnesi stearat, Hydroxypropylmethyl cellulose 15cP, Hydroxypropylmethyl cellulose 6cP, Polyethylen glycol 6000, Talc, Titan dioxyd, Màu Brilliant blue lake, , Màu Brilliant blue, Màu Tartrazin lake Màu Ponceau lake, Màu Erythrosin lake.
DẠNG BÀO CHẾ
Viên nén bao phim. Mô tả đặc điểm bên ngoài của thuốc: Viên nén dài bao phim màu xanh, một mặt viên có khắc vạch, cạnh và thành viên lành lặn.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 2 vỉ x 5 viên; 5 vỉ x 5 viên; 10 vỉ x 5 viên.
CHỈ ĐỊNH:
Các triệu chứng cảm cúm: Ho, sốt, nghẹt mũi, chảy nước mũi, sổ mũi theo mùa, viêm mũi dị ứng, chảy nước mắt, ngứa mắt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, viêm xoang, mẫn ngứa.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
- Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
- Trẻ dưới 6 tuổi.
- Ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp, glôcôm.
- Phì đại tiền liệt tuyến, bít cổ bàng quang.
- Bệnh tim mạch nặng.
- Suy gan, suy thận. Người thiếu hụt men G₆PD.
Đang dùng các thuốc ức chế MAO.