CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

Tìm kiếm...

Sản phẩm

Thuốc hóa dược / Thuốc khác / Chống dị ứng và dùng trong các trường hợp quá mẫn

Clorpheniramin maleat 4mg

Clorpheniramin maleat 4mg

Clorpheniramin maleat 4mg

(Thuốc chống dị ứng và dùng trong trường hợp quá mẫn)

- Viêm mũi dị ứng mùa và quanh năm.
- Các bệnh dị ứng như nổi mề đay, viêm mũi vận mạch do histamin, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, phù Quincke, dị ứng thức ăn, phản ứng huyết thanh, côn trùng đốt, ngứa ở người bệnh bị sởi hoặc thủy đậu.

 Mỗi viên nén dài chứa
    - Chlorpheniramin maleat .................................................... ………………………. 4 mg
    - Tá dược: Lactose, Dicalci phosphat, Povidon, Màu Quinolein yellow, Sodium starch glycolat, Magnesi stearat ... vừa đủ 1 viên nén dài. 




    - Viêm mũi dị ứng mùa và quanh năm. 

    - Các bệnh dị ứng như nổi mề đay, viêm mũi vận mạch do histamin, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, phù Quincke, dị ứng thức ăn, phản ứng huyết thanh, côn trùng đốt, ngứa ở người bệnh bị sởi hoặc thủy đậu.


    - Quá mẫn với với clorpheniramin hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
    - Người bệnh đang cơn hen cấp.
    - Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
    - Glaucom góc hẹp.
    - Tắc cổ bàng quang.
    - Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng.
    - Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
    - Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin.

 Dùng uống
    - Viêm mũi dị ứng theo mùa:
    + Người lớn: bắt đầu uống 4 mg lúc đi ngủ, sau tăng dần đến 12 mg x 2 lần/ngày trong 10 ngày, dùng đến hết mùa.
    + Trẻ em:
        (2 – 6 tuổi): uống 1 mg, 4 – 6 giờ một lần, dùng đến 6 mg/ngày.
        (6–12 tuổi): uống 2 mg lúc đi ngủ, sau tăng dần 6 mg x 2 lần/ ngày, trong 10 ngày, dùng đến hết mùa.
    - Phản ứng dị ứng cấp: liều 12 mg, chia 1 – 2 lần uống.
    - Người cao tuổi: dùng 4 mg, chia 2 lần/ngày.

XEM THÊM CHI TIẾT TẠI ĐÂY!

các sản phẩm cùng loại

DOMETIN 5mgxem sản phẩm

DOMETIN 5mg

Cinnarizin 25mgxem sản phẩm

Cinnarizin 25mg

DOFEXO 60MGxem sản phẩm

DOFEXO 60MG

Cetirizin 10MGxem sản phẩm

Cetirizin 10MG

Loratadin 10mgxem sản phẩm

Loratadin 10mg

Clorpheniramin maleat 4mgxem sản phẩm

Clorpheniramin maleat 4mg

CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

http://www.domesco.com/
http://www.domesco.com/catalog/view/theme/
http://www.domesco.com/pictures/catalog/logo/title.png
http://www.domesco.com/pictures/catalog/logo/titlemobileNew.png